50 ára afmæli félagsins fagnað

 

Auk skemmtiatriða voru haldnar hátíðarræður. Forseti Íslands, herra Ólafur Ragnar Grímsson, steig í pontu og hélt ágæta ræðu og Jóhanna Sigurðardóttir félagsmálaráðherra þakkaði gott samstarf og fagnaði nýundirskrifuðum þjónustusamningi styrktarfélagsins og ráðuneytisins. Sigríður Ingimarsdóttir, einn af stofnendum félagsins, hélt ræðu og Hilma Gunnarsdóttir sagnfræðingur fjallaði um vinnu sína við gerð bókar um 50 ára sögu félagsins.

 

 Ólafur

Ýmsir styrkir og gjafir bárust félaginu og má þar helst nefna gjöf Gunnars Pálssonar og barna hans að upphæð kr. 50.000.- til minningar um Jóhönnu Margréti Jóhannsdóttur, Lions klúbburinn Freyr gaf kr. 700.000.- til sambýla félagsins, Þóra Biering og Jón Snorrason gáfu kr. 1000.000.- til styrktar sumardvalastarfi  styrktarfélagsins innanlands í minningu sonar síns Péturs Biering Jónssonar og Félags- og tryggingamálaráðuneytið veitti félaginu styrk að fjárhæð kr. 1000.000.-  til starfs- og endurmenntunar starfsmanna. Þroskahjálp gaf félaginu nýjan fána, en þar sem nýtt merki félagsins var ekki tilbúið verður hann afhentur síðar.

Það hefur verið til siðs á stórhátíðum styrktarfélagsins að gera fólk sem unnið hefur óeigingjarnt starf í þágu félagsins að heiðursfélögum þess. Að þessu sinni voru 14 manns sem hlutu þennan verðuga titil. Þau eru:

 
 Heiðursgestir

Friðrik Alexandersson, Friðrik Friðriksson, Guðmunda Vigfúsdóttir, Gunnlaug Emilsdóttir, Haflði Hjartarson, Halldóra Sigurgeirsdóttir, Helga Hjörleifsdóttir, Hrefna Haraldsdóttir, Hörður Sigþórsson, Jónína B. Sigurðardóttir, Konráð Stefán Konráðsson, Pétur Haraldsson, Sigurbjörg Siggeirsdóttir og Þórdís Guðmundsdóttir.


Styrktarfélagið þakkar allan þann hlýhug og stuðning sem því hefur verið sýnt.

 fánar að húni Ólafur Sigurður, Þóra og Úlfar 
 salarfólk  Fullt af fólki
 Sigurður Þór  Jóhanna , Þóra, Þór og Gunnar
 Hafliði, Jónína ofl.  selebs
 Blikandi stjörnur  Gestir í afmæli
 Perlan  Sigríður Ingimarsdóttir

Jóhanna   Gísli
 Gerður  Meira fólk
 Glatt á hjalla  Leifar
 Dansað á dekki  Tertan
   
   

Þessi vefur notar vefkökur (e. cookies).

Sjá nánar í persónuverndarstefnu.